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Pemba. Wavuvi 74 wa Shehia
za Micheweni Pemba, waliokuwa
katika chombo kimoja cha uvuvi
Ea_kuzama, wamepatikana wakiwa
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Akizungumza na wavuvi hao

‘paada ya kufika pandarini, Mkuu

wa Wilaya ya Micheweni, Salama

Mbarouk Khatibu alisema ushiriki-

ano baina ya jamii na Serikali, ndio

chanzo cha kuwapata wavuvi hao
wakiwa hal. - S '
Alisema ni~ vyema wavuvil
~ wanapokwenda baharini wajuane
ili ikitokea hitifafu ya aina yoyote
ifahamike. R

“Wilayayetu tumejipanga kuona
majanga yote ambayo yatajitokeza
tunapambana nayo, ili mambo
yote yawe sawa na kila mwananchi
ameona matunda ya Serikali hii,”
alisema Khatibu. | b

Mmoja wa wavuvi hao, Hamad
Omari alisema UpePO mkali na ﬂ

awimbi mazito ndio chanzo cha

ma kwa boti waliokuwa waki-
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Mkuu wa Wilaya ya Micheweni,
Salama Mbarouk Khatibu

“Wilaya yetu tumejipanga kuona
majanga  yote yatakayojitokeza
tunapambana nayo ill kuona mambo
yawe sawa na kila mwanachi ameona
matunda ya serikall hii"alisema.

Mkurugenzi wa Halmashaurt ya
Wilaya ya Micheweni, Hamad Mbwana
shehe, alisema amekuwa msatari
wa mbele kuwasaidla wavuvi pindi
wanapokumbwa na majanga wakiwa
katika shughuli zao za uvuvi.

Alisema halmashauri hiyo
imekuwa ikitoa elimu kwa wavuvi juu
ya kufuatilla utabiri wa hali ya hewa il

kujua kama kutakuwa na viashiria vya
haltari wasiende kwenye shughuli za0 M b a
kwa siku hiyo.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa JESHI 1a Poli
|dara ya Kukabiliana na Maafa Pemba, Unguja, linar
Khamis ~Arazaki Khamis, alisema (32), mkazi

u mno na wananchi kujifanya ofi
la Luw

wamekuwa karib il

wote waliopo Pemba. kutoa elimu na s
msaada wanapokumbwa na majanga. jana, ku hu:

Mmojakatlyawavuviwallopaﬂkana mk(;a huo,_
wakina hai, Hamad Omarl ai5eT  huo, Awadh
upepo mkali na mawimbi mazito anatuhumy
ndio chanzo cha Kuzama kwa boti mwaka hut

ivokuwa wakivulia. Msingi Mne
wa'Kﬁ:é'r:a upepo  huo ghafla s Kl
ulikiathiri chombo chao n3 kwamba, Bki)]'afanya

\walipoondoka bandarini, hakukuwa  kuwadang;
kwa upepo mkall. . yatika.ldar
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